STORY / Jul 08, 2022
"Stay In Style" คือที่มาของชื่อ SIS หรือเรียกสั้นๆ ว่า ซิส บ่งบอกได้ถึงนิยาม และตัวตนของรีสอร์ท ที่ถูกคัดสรรขึ้นมาเพื่อการพักผ่อนที่แตกต่างอย่างมีสไตล์
ซึ่งสถาปัตยกรรมตัวอาคาร ได้รับการออกแบบที่ดูลื่นไหล และ โดดเด่น ด้วยเส้นสายรูปทรงเรขาคณิตรวมถึงลาย "Chevron"
ทุกองค์ประกอบล้วนได้รับการรังสรรค์อย่างพิถีพิถัน คำนึงถึงความสะดวกสบาย และผ่อนคลาย โดยมุ่งเน้น และคำนึงถึงประสาทสัมผัสทั้ง 5 (5 Senses) รูป (Design in Style), รส (Tasting in style), กลิ่น (Aroma in style), เสียง (Music in style), และสัมผัส (Touching in style)
"เดอะ ซิส กะตะ ภูเก็ต" ตั้งที่อยู่ในทำเลอันยอดเยี่ยมบนเนินเขา ห่างจากหาดกะตะ 300 เมตร ภายในรีสอร์ทยังมีสระว่ายน้ำแบบไร้ขอบ ที่สามารถชมวิวทะเลอันดามันแบบ พาโนรามา และองศาที่ตั้งตรงกับวิวพระอาทิตย์ตก ทำให้ได้สัมผัสกับบรรยากาศอันงดงาม และเป็นเอกลักษณ์ที่ไม่มีใครเหมือนอีกด้วย
Tel. 076 609 555
Website: https://www.thesiskata.com/
TAG : รีสอร์ทภูเก็ต The SIS Kata Phuket ที่พักภูเก็ต
Sakura Pink
ปรมาจารย์การท่องเที่ยว | Story: 12 | COMMENT: 126 | LIKE: 155
ชื่นชอบการท่องเที่ยว บันทึกภาพถ่ายในทุกๆ การเดินทาง เพราะเราเชื่อว่า ทุกๆ ภาพถ่ายจะสามารถเก็บทุกๆ ความทรงจำ ทุกๆ ความรู้สึก เมื่อวันนึง ที่เราย้อนกลับมามองมันอีกครั้งComment